- Wafugaji wakopeshwa vifaranga

Na Cynthia Mwilolezi,
ARUSHA ‘

AIDI ya wafugaji
30 mkoani hapa
wamenufaika na

Mradi wa Bulding

for Better to Morrow (BBT)
baada ya kukopeshwa vi-
faranga wa kuku 21,000 ili
kujikwamua kiuchumi kwa
kujiajiri katika sekta ya ufu-
gaji. - '

Akizungumza jana ji-
jini hapa wakati akigawa
vifaranga 9,000. vyenye
thamani ya zaidi ya Sh. mil-
ioni 56 kwa wafugaji hao,
Mkurugenzi Mtendaji wa
Taasisi ya fedha ya EFTA,
Nicomed Bohay, alisema
hatua hiyo ni mkombozi

- kwa wanawake na vijana.

wanaojihusisha na sekta
hiyo ya ufugaiji. i,
“Fedha hizi ni pamoja na

- vifaranga, chakula, dawa

na usafiri kwa wafugaji
wetu ili tunapowakabidhi
vifaranga wafuge bila ku-
Pata mawazo ya kutafuta
chakula na dawa,” alisema.
Aisema kabla ya kukope-
shwa vifaranga hivyo vina-
vyozalishwa na kampuni ya
uzalishaji vifaranga bora ya
Silverlands, wafugaji hayo
wamepata mafunzo ya ufu-
gaji kwa siku saba.

“Hawa Silverlands wa-
naozalisha vifaranga pia

wanatoa wataalamu wa--

naowasaidia wafugaji hawa
kuwapa elimu na ushauri
kila hatua ya ukuaji wa
vifaranga lengo letu ni 'ku-
hakikisha mfugaji hapati

hasara ili arudishe mkopo'
.-wake bila shida,” alisema. - - -

_Aliwaomba -Watanzania -
kutumia fursa ya mkopo )
‘wa vifaranga ‘wanaozal- "

ishwa na kampuni hiyo ili
kuboresha maisha yao kwa
kujiajiri na kujiingizia kipa-
to cha kujikimu na mahitaji
yao.

Alisema pamoja na
mkopo wa vifaranga hao
kwa wafugaji, wanatoa
fedha  za kuwalisha hadi
kuuzwa kama kuku wa ny-
ama.

Aliwaomba wafugaji hao
kufuga kwa kufuata ushau-
ri-na elimu waliyopatiwa ili
warudishe mikopo yao na
kuwezesha wafugaji wen-

' gine kukopeshwa.

Meneja Masoko wa Sil-
verlands Tanzania, Mwan-

- amvua Ngocho, aliwaomba

wafugaji hao waliopata
mkopo huo kwa awamu ya

- ‘kwanza mkoani Arusha ku-

hakikisha wanafanya vizuri
na kurejesha. R
- “Sisi Silverlands tunazali-

ufugaji wenye tija.

sha vifaranga bora, tunatoa
mafunzo kituo chetu cha
uzalishaji mkubwa wa vifa-
ranga hawa kipo mkoani Ir-
inga na tunatoa wataalamu
wanaosimama na wafugaji
hatua zote za ufugaji... tu-
naishukuru taasisi ya fedha
ya EFTA kwa kufadhili mra-
di huu,” alisema.

Katibu Tawala Msaidizi

-wa Uchumi na Uzalishaji,

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
Arusha, Daniel Loiruck,
aliwataka wafugaji hao
kuzingatia mafunzo wali-
yopatiwa ili wawe wafugaji
wakubwa wa kibiashara
ndani na nje ya nchi.
Mnufaika wa mradi huo,
Neema Rweyemamu, alise-
ma amekopeshwa kuku
500 jana wakati akiwa
amepatiwa mafunzo na Sil-
verlands mkoani Iringa ya
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Huduma wa ALHELIVIOIEY .
Tanzania, Hellen Lyimo alise-

Watugaji 30

Kutaka kuona Watanzania
wengi wanafikiwa na huduma

Watanzania na uchumi wa
taifa.

Hagaey LEO, WK1

mradi BBT*

wakopeshwa vifaranga

Na Veronica Mheta, Arusha

AFUGAIJ zaidiya

30 wamenutfaika na

mradi wa Bulding
for Better Tomorrow (BBT) wa
ukopeshaji vifaranga vya kuku
21,000 kujikwamua kiuchumi
na kujiajiri.
Arusha wakati wa ugawaji
vifaranga 9,000 wenye thamani
va zaidi ya Sh milioni 56, Mku-
rugenzi Mtendaji wa Taasisi
va fedha ya EFTA, Nicomed
Bohay alisema vifaranga hao
ni mkombozi kwa kundi la
wanawake na vijana.

“Fedha hizi ni pamoja na
vifaranga, chakula,dawa na
usafiri kwa wafugaji wetu ili
tunapowakabidhi vifaranga
wafuge bila kupata mawazo

L]
ya kutafuta chakula na dawa,”
alisema. Aidha, alisema
kabla ya kukopesha vifaranga
wanaozalishwa na kampuni ya
Silverlands wanawezeshwa
kupata mafunzo ya ufugaji
kwa siku saba.

“Silverlands pia wanatoa
wataalamu wanaowasaidia
wafugaji kuwapa elimu na
ushauri kila hatua ya ukuaji
wa vifaranga. Lengo letu ni
kuhakikisha mfugaji hapati
hasara ili arudishe mkopo
wake bila shida,” alisema.

Aliwaomba Watanzania
kutumia fursa ya mkopo wa
vifaranga kuboresha maisha
yao na kujiajiri.

Aliwaomba watugaji walio-
kopeshwa, kufuga kwa kutuata
ust\auri na elimu waliyopatiwa
ili warudishe mikopo yao kwa

ajili ya kuwezesha wengine
kupata tursa hivo.

Meneja Masoko kitaifa wa
Kampuni ya Silverlands Tan-
zania, Mwanamvua Ngocho
aliomba waliopata mkopo
awamu ya kwanza mkoani
Arusha kuhakikisha wana-
fanya vizuri na kuurejesha.

Katibu Tawala Msaidizi wa
Uchumi na Uzalishaji, Otisi
va Mkuu wa Mkoa Arusha,
Daniel Loiruck aliwataka wa-
fugaji kutuga kwa kuzingatia
mafunzo walivopatiwa ili
wawe wafugaji wakubwa wa
Kibiashara.

Mnutaika wa mradi huo,
Neema Rweyemamu alisema
amekopeshwa kuku 500
akiwa ameshapatiwa matunzo
mkoani [ringa juu va utugaiji
wenye tija. L
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